Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Savegame cũ khiến game không hiện những tính năng của bản cập nhật mới

bởi Happy

25 August 2021

1180

5

được liên kết với bài viết Subverse

Lúc game còn ở v0.1.3 thì em có lưu lại filesave riêng, sau đó khi game ra v0.2.2 thì em tải về và update nhưng sau khi update thì em vào game, những tính năng mới (Gallery) không có. Khi em cài filesave v0.2.2 trên diễn đàn game thì lại có. Vấn đề là cái filesave v0.2.2 kia lại bị lỗi fatal error khi em tương tác với nhân vật.

Savegame cũ khiến game không hiện những tính năng của bản cập nhật mớiSavegame cũ khiến game không hiện những tính năng của bản cập nhật mới

Từ khóa:
  • NormalProjectA Kiểm duyệt viên

Vấn đề là ở đoạn nhún nhảy hay là đoạn tương tác nào =))))
    Nếu như theo tôi nghĩ thì save đó bị lỗi và nó không có trong phần .game của game nên fatal là đúng còn save thì tui có 1 bản đã chơi gần hết cốt truyện

• Happy Thành viên

@NormalProjectA cái save bị fatal thì em tìm được trên steam discussion vì nó có mở full các Gallery sẵn và không bị mất tính năng Gallery nhưng khi bấm vào 1 nhân vật cụ thể là em bấm vào Demi để tương tác nói chuyện thì bị fatal error và văng game.

• NormalProjectA Kiểm duyệt viên

@Happy save game thì rts khó để chơi ở các bản mới hơn vì nó không update theo game nên khó mà sửa lắm thà ta chơi lại nhưng mà chơ lâu lắm

• Happy Thành viên

@NormalProjectA bác có bản save nào dùng được ở ver hiện tại không, cho em xin. Em cũng lười chơi lại lắm

Chatbox