Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi card Nvidia hay Virus laptop

31 October 2020

1132

5

Tình hình là laptop e nay thấy geforce có update nhưng khi vào thì hiện bảng "nvidia install failse".Lần trước bị na ná vậy thì em uninstall + xóa folder trong program file rồi cài lại theo hướng dẫn search trên gg. Lần này e cũng làm theo y chang vậy nhưng khi làm xong kêu đăng nhập thì e chọn login with google thì nó không tự login như trước nữa (browser vẫn bật lên load 1s rồi thôi).

Vấn đề là tiếp theo: e xem task manager thì thấy có 7z(.)exe thì endtask nó. Nhưng trước đó chrome của em thì nó đã biến thành icon của adobe created cloud. Card rời thì không nhận, bật phim coi mà nó còn chớp chớp mà. mở task manager lên lại thì ko còn 7z mà thay vào đó là cái msenger gì đó như hình ạ (icon như chrome dưới taskbar) + quạt thổi mạnh.

Vậy máy em bị sao ạ? fix sao ạ. Giờ card rời nó vẫn không nhận, cài lại driver lun rồi

Từ khóa:
  • Câu trả lời được bình chọn
  • Admin Quản trị viên

HIện tại theo như những hình ảnh bạn đăng thì minh thấy không có gì bất thường. Không có virus nào cả.

1: Ko có Virus nào vô mà phá máy bạn ngay lập tức. Nó phải giúp máy bạn ổn định nhất có thể để khai thác từ bạn.

2: không có Virus nào mà mà RAM chiếm tới mức đó cả. Tận 2 GB. Bạn click chuột phải vào nó xem Location của nó ở đâu, thuộc phần mềm nào và tiếp tục điều tra.

3: Quạt thổi mạnh vì nó muốn thổi thôi chứ trong Task bạn không có cái gì chạy quá nặng nên k liên quan gì.

Bạn hãy tải Defender Controler trong bài viết này: https://linkneverdie.com/thread/nhung-dieu-co-ban-can-tuan-thu-truoc-khi-tai-game-cai-game-va-choi-game-la-gi-76

Về bật cho nó xanh lên (Bật lại Windows Defender đó). Sau khi bật lại thì hãy đi Windows Defender tự tung tự tác 1 chút. Nó bắt các Process mà nó nghi ngờ là Virus chạy ngầm. Hãy check lịch sử của nó nhé. Có gì hãy cập nhật thêm trong bài viết giúp mình. MÌnh sẽ giúp bạn làm rõ.

Xem thêm
    • Admin Quản trị viên

@Cao Hoàng Minh Mấy cái lạ lạ đó có thể là cr@ck chưa chắc là virus đâu bạn. Trong task bạn gửi hình ko có gì lạ. Đừng có thấy nó nhảy mà phán vội nó là virus tội nó. cr@ck là để nâng niu. Nó là mã độc, bẻ khóa giúp chúng ta. Đừng vội kết tội nó. T.T

• @Admin À cái em thấy lạ là có mấy cái app (vd chrome) tự nhiên biến icon thành icon na ná cái adobe created cloud hoy.

• Admin Quản trị viên

@Cao Hoàng Minh ngủ đi mem ^^

Chatbox