Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Blue Screen Of Death ( Lỗi màn hình xanh )

bởi esfezd

12 January 2021

1715

22

mọi người ơi cho e hỏi máy em dạo này đang dùng thỉnh thoảng nó cứ bị màn hình xanh và hôm trước e cũng đã thử cài lại win rồi nhưng trong lúc update windows nó lại bị ??? cứu e với :(((

STOP CODE :
SYSTEM_SERVICE_EXCEPTION
IRQL_NOT_LESS_OR_EQUAL
MEMORY_MANAGEMENT
ATTEMPTED_WRITE_TO_READONLY_MEMORY

• Câu trả lời được bình chọn
  • TranDan Thành viên

bạn thử chạy memtest của windows thử đi
    1 là lỗi driver 2 là lỗi ram

• esfezd Thành viên

@TranDan cái khe ram bị bẩn bạn ạ và mình sửa đc r

• Admin Quản trị viên

@esfezd Lần sau fix được rồi thì bạn vào post trả lời sau đó bấm tick câu trả lời đúng nhé

• Minh Thành viên

cài lại win

• Driver đang có vấn đề, cụ thể là lỗi driver.

Bạn kiểm tra xem trong máy có bộ phận nào đang có nguy cơ bị hỏng không, hay có thiết bị nào đang chạy nhưng không đáp ứng yêu cầu gì đó không.

• esfezd Thành viên

@The Flight Simulation Devs thế giờ bạn cho mình biết lỗi driver thì phải làm ntn để hết vậy

• @esfezd Trường hợp cài win lại rồi mà vẫn bị thì thua, ra trung tâm bảo hành để xem có phần cứng nào bị hỏng không để thay, không thì tháo nó ra.

• esfezd Thành viên

@The Flight Simulation Devs oke bạn

• Admin Quản trị viên

Bạn nên đem máy ra tiệm kiểm tra. Mình đoán là lỗi RAM rồi nhé. Sau khi ra tiệm kiểm tra nhớ quay lại post này để confirm và đóng post

• esfezd Thành viên

@Admin okee ad

• esfezd Thành viên

@Admin đúng là vấn đề về ram thật ạ cái khe ram nó bị bẩn nên gây ra màn hình xanh và e sửa được r cảm ơn ad nhiều :D

• TranDan Thành viên

windows 10 version mấy thế bạn? Để kiểm tra windows 10 ver mấy thì bạn ấn nút windows + R để mở hộp thoại Run và gõ vào winver và Enter

• Siri Thành viên

Up cấu hình máy lên trang HỒ SƠ rồi gửi ảnh chụp màn hình lúc bị màn hình xanh hoặc cái STOP CODE cũng được, rồi mọi người sẽ giúp.

• esfezd Thành viên

@Siri mình up cấu hình máy r
      stop code mình bị là :
      SYSTEM_SERVICE_EXCEPTION
      IRQL_NOT_LESS_OR_EQUAL
      MEMORY_MANAGEMENT
      ATTEMPTED_WRITE_TO_READONLY_MEMORY

• esfezd Thành viên

@Siri nói chung kiểu stop code mỗi lần bị là 1 cái ý :((

• Siri Thành viên

Cái lỗi màn hình xanh của Windows 10 thì biết bao nhiêu nguyên nhân gây ra mà giờ bạn nói chung chung thế làm sao người ta giúp được. Bạn đăng bài như này khác gì đánh đố người ta đâu.

Chatbox